Cưng Homestay SG

Cưng Homestay SG, Binh Thanh, 70000 Ho Chi Minh City, Vietnam·Xem trên bản đồ

Xuất sắc14 đánh giá
9,6
Xem giá
Xem giá
1 / 16
Nhận phòngtừ 14:00
Trả phòngđến 12:00
Bãi đỗ xe✓ Miễn phí
WiFi✓ Miễn phí
Thú cưng✕ Không cho phép
Bữa sángKhông nêu rõ

Mô tả

Cưng Homestay SG là một căn hộ ở Bình Thạnh, Sài Gòn, có sân vườn, sân thượng và bếp đầy đủ tiện nghi trong mỗi căn. Các phòng dao động từ studio 28 m² đến căn hộ một phòng ngủ 32 m² với phòng ngủ riêng và phòng khách riêng. Mỗi căn đều có điều hòa, phòng tắm riêng, tường cách âm và TV màn hình phẳng với dịch vụ xem phim trực tuyến.

Chỗ nghỉ cung cấp WiFi miễn phí trong phòng, nhận và trả phòng riêng, lễ tân hỗ trợ, dịch vụ giặt là và giặt khô, giữ hành lý và minimarket ngay tại chỗ, cùng thang máy trong tòa nhà. Một số căn có ban công nhìn ra vườn và thành phố, còn khu vực ngoài trời có ghế nằm tắm nắng hoặc ghế bãi biển. Chỗ nghỉ cũng tổ chức đêm xem phim và có trò chơi board game.

Căn hộ phù hợp với khách muốn tự nấu ăn, tự giặt quần áo hoặc cần một phòng khách riêng. Các căn hai phòng rộng rãi nhất, trong khi studio giữ khu vực ngủ trong một phòng.

Phòng

8 loại phòng · 28–32 m²

Mỗi phòng tại Cưng Homestay SG là một căn độc lập với bếp riêng, bếp từ, tủ lạnh, dụng cụ nấu ăn và ấm đun nước điện, cùng phòng tắm riêng, điều hòa, tường cách âm, TV màn hình phẳng với dịch vụ xem phim trực tuyến và minibar. Máy giặt, máy sấy quần áo, đồ vệ sinh cá nhân miễn phí và áo choàng tắm cũng được cung cấp trong căn.

Lựa chọn trải từ studio 28 m² với giường King cỡ lớn đến căn 32 m² với giường đôi cực lớn cỡ Super-king. Tất cả các căn 32 m² đều có ban công hoặc sân thượng nhìn ra vườn và thành phố, còn studio 28 m² là lựa chọn nhỏ gọn hơn. Hai loại, Căn hộ một phòng ngủ và Studio King Deluxe, có thêm phòng ngủ riêng và phòng khách với giường sofa.

Studio King có giường sofa — Cưng Homestay SG

Studio King có giường sofa

32 m² Tối đa 2 khách 1 giường đôi cực lớn (cỡ Super-king)
Bồn tắm spaSân thượngView vườn

Với 32 m², studio này thuộc hàng rộng nhất ở đây, có giường đôi cực lớn cỡ Super-king và bồn tắm spa bên cạnh bồn tắm thường. Sân thượng nhìn ra vườn, ban công nhìn ra thành phố, còn bếp có bếp từ, tủ lạnh, dụng cụ nấu ăn và ấm đun nước điện.

Xem giá
Căn hộ một phòng ngủ — Cưng Homestay SG

Căn hộ một phòng ngủ

32 m² Tối đa 2 khách 1 giường đôi cực lớn (cỡ Super-king) và 1 giường sofa
Sân thượngView vườnMáy giặt

Khác với các studio, căn hộ 32 m² này có phòng ngủ riêng với giường cực lớn cỡ Super-king và phòng khách với giường sofa. Phòng tắm có cả bồn tắm lẫn vòi sen, căn có lối vào riêng, và sân thượng nhìn ra vườn. Bếp có bếp từ, tủ lạnh và ấm đun nước điện.

Xem giá
Studio King Deluxe — Cưng Homestay SG

Studio King Deluxe

28 m² Tối đa 2 khách 1 giường lớn (cỡ King)
BidetCách âmÁo choàng tắm

Với 28 m², studio này có giường King cỡ lớn cùng phòng tắm riêng có vòi sen, bidet và máy sấy tóc. Căn có lối vào riêng và tường cách âm, còn minibar và máy giặt nằm trong phòng. Đồ vệ sinh cá nhân miễn phí và áo choàng tắm được cung cấp.

Xem giá
Studio Queen — Cưng Homestay SG

Studio Queen

28 m² Tối đa 2 khách 1 giường lớn (cỡ King)
BidetCách âmĐồ vệ sinh cá nhân miễn phí

Dù tên gọi là Queen, studio 28 m² này có giường King cỡ lớn. Phòng tắm riêng có vòi sen và bidet, còn bếp được trang bị đầy đủ với bếp từ, tủ lạnh, dụng cụ nấu ăn và ấm đun nước điện. TV màn hình phẳng với dịch vụ xem phim trực tuyến, máy giặt và lối vào riêng hoàn thiện studio.

Xem giá
Studio King Deluxe — Cưng Homestay SG

Studio King Deluxe

28 m² Tối đa 2 khách 1 giường lớn (cỡ King)
BidetMinibarÁo choàng tắm

Rộng 28 m², Studio King Deluxe này có bố cục giống các studio 28 m² khác: giường King cỡ lớn, phòng tắm riêng có bidet và bếp với bếp từ, tủ lạnh và ấm đun nước. Tường cách âm, lối vào riêng và điều hòa hoàn thiện phòng.

Xem giá
Studio có ban công — Cưng Homestay SG

Studio có ban công

32 m² Tối đa 2 khách 1 giường đôi cực lớn (cỡ Super-king)
Ban côngView vườnSân thượng

Với diện tích 32 m², studio này có giường cực lớn cỡ Super-king, ban công nhìn ra vườn và thành phố, cùng sân thượng. Bếp có bếp từ, tủ lạnh và ấm đun nước điện. Phòng tắm có bidet và bồn cầu, còn phòng có điều hòa, TV màn hình phẳng và minibar.

Xem giá
Studio King có giường sofa — Cưng Homestay SG

Studio King có giường sofa

32 m² Tối đa 2 khách 1 giường đôi cực lớn (cỡ Super-king)
Ban côngView thành phốCách âm

Có kích thước tương đương Studio có ban công, studio 32 m² này có giường đôi cực lớn cỡ Super-king, ban công và sân thượng nhìn ra vườn và thành phố. Bếp được trang bị đầy đủ, điều hòa, TV màn hình phẳng với dịch vụ xem phim trực tuyến và tường cách âm hoàn thiện phòng.

Xem giá
Studio King Deluxe — Cưng Homestay SG

Studio King Deluxe

28 m² Tối đa 2 khách 1 giường lớn (cỡ King) và 1 giường sofa
Cách âmBidetMáy giặt

Căn suite 28 m² này có phòng ngủ riêng với giường King cỡ lớn và phòng khách với giường sofa, cùng phòng tắm có vòi sen và bidet. Giống Căn hộ một phòng ngủ, căn có phòng khách, và bếp, máy giặt, tường cách âm cùng TV màn hình phẳng với dịch vụ xem phim trực tuyến giúp việc lưu trú dài ngày thuận tiện. Có sô-cô-la dành cho khách.

Xem giá

Tiện nghi

47 tiện nghi
Bếp
Phòng tắm riêng
WiFi miễn phí
Điều hòa
Phòng không hút thuốc
Chỗ đậu xe miễn phí
Máy giặt
Vòi sen
Minibar

Phần lớn tiện nghi tại Cưng Homestay SG hỗ trợ việc tự nấu ăn. Mỗi căn có bếp với bếp từ, tủ lạnh và dụng cụ nấu ăn, cùng máy giặt trong phòng, còn dịch vụ giặt là và giặt khô có sẵn tại chỗ. WiFi miễn phí có trong phòng, và TV màn hình phẳng có dịch vụ xem phim trực tuyến cùng kênh truyền hình cáp.

Chỗ nghỉ cũng cung cấp nhận và trả phòng riêng, lễ tân hỗ trợ, giữ hành lý, nhận và trả phòng nhanh, minimarket ngay tại chỗ và dịch vụ phòng. Tòa nhà có thang máy, có sưởi và hệ thống mở cửa bằng thẻ từ.

Ngoài trời, sân vườn và sân thượng có ghế nằm tắm nắng hoặc ghế bãi biển. Chỗ nghỉ tổ chức đêm xem phim và có sẵn trò chơi board game cùng câu đố xếp hình. Bãi đỗ xe là bãi công cộng: có chỗ đỗ xe công cộng miễn phí gần đó, và không cần đặt trước.

Chung

  • Sân thượng
  • Sân vườn
  • Ghế nằm tắm nắng hoặc ghế bãi biển
  • Đêm xem phim
  • Nhận và trả phòng riêng
  • Dịch vụ lễ tân
  • Giữ hành lý
  • Nhận và trả phòng nhanh
  • Trò chơi board game và câu đố
  • Dịch vụ giặt là
  • Minimarket ngay tại chỗ
  • Sưởi
  • Thang máy
  • Phòng dành cho người dị ứng
  • Mở cửa bằng thẻ từ

Ăn uống

  • Dịch vụ phòng
  • Minibar

Trong phòng

  • Bàn ăn
  • Dụng cụ vệ sinh
  • Bếp từ
  • Máy sấy quần áo
  • Dụng cụ nấu ăn
  • Ấm đun nước điện
  • Bếp nhỏ
  • Máy giặt
  • Tủ lạnh
  • Bidet
  • Đồ vệ sinh cá nhân miễn phí
  • Áo choàng tắm
  • Máy sấy tóc
  • Cách âm
  • Lối vào riêng

Giải trí & công nghệ

  • Dịch vụ internet
  • Dịch vụ xem phim trực tuyến (như Netflix)
  • TV màn hình phẳng
  • Kênh truyền hình cáp
  • TV

Bãi đỗ xe

  • Chỗ đỗ xe

Cưng Homestay SG nằm ở Bình Thạnh, khu phía đông bắc Quận 1 qua kênh rạch, nơi có tòa tháp Landmark 81. Chùa Thái Bình cách 150 m và công viên Bến Hải cách 800 m, đều đi bộ dễ dàng, còn chợ Gò Vấp cách 1,6 km. Hai quán cà phê Mihana và Ruby Coffee cách 50 m, và nhà hàng Com Ga Tai Loc cách 200 m, nên bữa ăn rất gần.

Trung tâm thành phố cách 6,0 km. Sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất cách 2,5 km và ga Sài Gòn cách 5,5 km, trong khi bến xe Miền Đông và ga Bình Triệu cách lần lượt 1,6 km. Nếu cần qua sông, bến đò Sa Tân Miếu cách chỗ nghỉ 1,1 km.

Đi bộ hoặc đi xe ngắn, công viên bờ sông Thanh Đa cách 1,8 km, công viên Tầm Vu cách 1,7 km và đình thần Bình Triệu cách 1,3 km. Chợ Bình Triệu, cách 1,5 km, là nơi mua thực phẩm tươi và đồ dùng hằng ngày của người dân địa phương, còn Bảo tàng Lịch sử Việt Nam cách 4,3 km. Khách muốn đến các điểm tham quan trung tâm có thể tới Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh, cách 5,3 km, hoặc công viên Tao Đàn, cách 5,8 km. Có một sân trượt băng gần chỗ nghỉ, và Hồ Crescent cách 11,2 km cho chuyến đi xa hơn.

  • Chùa Thái Bình
    Ngôi chùa nhỏ của địa phương, đi bộ một quãng ngắn từ chỗ nghỉ.
    150 m
  • Công viên Bến Hải
    Công viên khu phố với lối đi bộ và không gian xanh thoáng.
    800 m
  • Chợ Bình Triệu
    Chợ địa phương để mua thực phẩm tươi và đồ dùng hằng ngày.
    1,5 km
  • Bến xe Miền Đông
    Bến xe đường dài cho các chuyến đi ra khỏi thành phố.
    1,6 km
  • Công viên bờ sông Thanh Đa
    Công viên ven sông với lối đi dọc theo mặt nước.
    1,8 km
  • Bảo tàng Lịch sử Việt Nam
    Bảo tàng trưng bày lịch sử Việt Nam từ thời xa xưa đến nay.
    4,3 km

Có phù hợp với bạn?

Có, nếu…

  • ✓bạn muốn tự nấu ăn: mỗi căn có bếp với bếp từ, tủ lạnh và ấm đun nước điện.
  • ✓bạn muốn có tầm nhìn từ phòng: các căn 32 m² có ban công hoặc sân thượng nhìn ra vườn và thành phố.
  • ✓bạn đi cùng người yêu và muốn có phòng ngủ riêng cùng phòng khách riêng, như ở Căn hộ một phòng ngủ hoặc Studio King Deluxe.
  • ✓bạn muốn có điều hòa, minibar và tường cách âm trong phòng, thứ mà mỗi căn đều có.
  • ✓bạn cần giặt quần áo trong thời gian lưu trú: phòng có máy giặt và máy sấy quần áo, còn chỗ nghỉ cung cấp dịch vụ giặt là và giặt khô.

Có lẽ không, nếu…

  • ✕bạn mong có bữa sáng kèm phòng, vì bữa sáng không được bao gồm trong giá phòng.
  • ✕bạn cần một chỗ đỗ xe được giữ riêng: có chỗ đỗ xe công cộng miễn phí gần đó, không cần đặt trước.
  • ✕bạn đến ngoài khung giờ nhận phòng từ 14:00 đến 14:30, vì khách phải báo trước giờ đến cho chỗ nghỉ.
  • ✕bạn dưới 18 tuổi và đi mà không có cha mẹ hoặc người giám hộ hợp pháp, vì chỉ có thể nhận phòng khi có người đi cùng như vậy.

Khách nói gì

14 đánh giá đã xác thực
9,6

Khách đánh giá cao nhất nhân viên và độ sạch sẽ, sát sau là sự thoải mái, tiện nghi và giá trị đồng tiền, còn WiFi miễn phí được xếp hạng cao nhất. Khu vực Bình Thạnh có điểm thấp nhất, dù vẫn được đánh giá tốt.

WiFi miễn phí10,0
Nhân viên9,8
Sạch sẽ9,8
Thoải mái9,6
Đáng giá tiền9,6
Tiện nghi9,6
Vị trí9,3

Câu hỏi thường gặp

Giá một đêm tại Cưng Homestay SG là bao nhiêu?

Giá phòng tại Cưng Homestay SG phụ thuộc vào studio bạn chọn, mùa và ngày lưu trú của bạn. Kiểm tra giá hiện tại cùng các đối tác đặt phòng của chúng tôi để xem giá cho ngày bạn chọn.

Làm thế nào để đến Cưng Homestay SG?

Cưng Homestay SG nằm ở Bình Thạnh, cách sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất 2,5 km và cách bến xe Miền Đông 1,6 km. Nhận phòng từ 14:00 đến 14:30, và khách xuất trình giấy tờ tùy thân có ảnh cùng thẻ tín dụng khi đến, sau khi đã báo trước giờ đến dự kiến. Có chỗ đỗ xe công cộng miễn phí gần đó, và không cần đặt trước.

Có những gì gần Cưng Homestay SG?

Trong khoảng cách đi bộ có chùa Thái Bình, cách 150 m, và công viên Bến Hải, cách 800 m. Chợ Bình Triệu cách 1,5 km, công viên bờ sông Thanh Đa cách 1,8 km và Bảo tàng Lịch sử Việt Nam cách 4,3 km. Đình thần Bình Triệu cách Cưng Homestay SG 1,3 km.

Cưng Homestay SG có bếp và dịch vụ giặt là không?

Có, mỗi căn tại Cưng Homestay SG đều có bếp với bếp từ, tủ lạnh, dụng cụ nấu ăn và ấm đun nước điện, cùng máy giặt và máy sấy quần áo. Chỗ nghỉ cũng cung cấp dịch vụ giặt là và giặt khô, nên khách không muốn tự giặt quần áo có thể dùng dịch vụ này.

Khách dưới 18 tuổi có thể nhận phòng tại Cưng Homestay SG không?

Khách dưới 18 tuổi chỉ có thể nhận phòng tại Cưng Homestay SG khi đi cùng cha mẹ hoặc người giám hộ hợp pháp, nên cần có người lớn có mặt khi đến. Quy định này áp dụng cho mọi loại phòng, từ studio 28 m² đến Căn hộ một phòng ngủ.

Phòng nào tại Cưng Homestay SG có phòng ngủ riêng?

Căn hộ một phòng ngủ tại Cưng Homestay SG, rộng 32 m², có phòng ngủ riêng với giường đôi cực lớn cỡ Super-king và phòng khách với giường sofa, cùng phòng tắm có cả bồn tắm lẫn vòi sen. Căn suite Studio King Deluxe 28 m² có cùng cách bố trí, với phòng ngủ có giường King cỡ lớn và phòng khách có giường sofa.

Các phòng tại Cưng Homestay SG có ban công hoặc sân thượng không?

Có, các căn 32 m² tại Cưng Homestay SG, bao gồm Căn hộ một phòng ngủ và Studio có ban công, đều có ban công và sân thượng nhìn ra vườn và thành phố. Các không gian ngoài trời này là khác biệt chính giữa các căn 32 m² và studio 28 m².

Cưng Homestay SG · Ảnh (16)
9,6 Xuất sắc14 đánh giá
Xem giá